รีวิว swatches and reviews
KNG LIPSTICK
อับเดทก่อนนอน เนื่องจากได้รับลิปสติกมา 7 แท่ง แบรนด์ KNG แบรนด์ไทยของเรานั้นเอง จริงๆแล้ว เขามีหลายสีอยู่นะ เฉดสวยๆทั้งนั้น แดงแจ๊ด ส้ม ส้มเหลือง ส้มแดง ชมพู นู๊ด มีทุกเฉดที่สาวๆจะสรรหามาทากันเลยแหละ 7 สี อันนี้พี่สาวเลือกมาให้เพราะไม่ว่างเลือกสีเอง แต่ของรีวิว 5 สีเนอะ เพราะว่ามี 2 สี ที่รู้สึกว่าถ่ายออกมาแล้วสีไม่ตรงยังไงไม่รู้ ไว้มาอับเดทภายหลังคะ ^^
KNG LIPSTICK ผลิตจากโรงงานมาตรฐานสูงในไทย ที่ได้รับการรับรองจากสถาบันต่างๆในระดับสากล อาทิเช่นมาตราฐาน GMP จากประสบการณ์ที่ผลิตสินค้าให้แบรนด์ชั้นนำต่างๆทั่วโลก เรื่องส่วนผสมไม่ทราบรายละเอียดเท่าไรคะ
คุณภาพค่อยข้างดี สีติดทนปานกลาง เนื่องจากเนื้อของเขาไม่แม็ทไม่แห้ง เนื้อเป็นครีมเบาๆแต่ให้สีสดและชัดคะ เนื้อค่อยข้างนุ่มๆชุ่มชื่นคะ ราคา 250 บาท มาดูสีอันเลยจ๊ะ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgEBRFs2ea_9i7XJgBNOx-xoDIFl-9OZDfYiGoGijNnOmJmx1KI5zyDDd-hSKL0qQmRbumnn56SjybcMjU2RATkVnftCsAntz5VvGDNkFzfhs4nxB4T3xOIHlYrkBwTf6QNZp3eKn_h2xs/s1600/SAM_1484.JPG) |
หน้าตากล่องเขาก็แบบนี้ เรียบร้อยดี |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgep6Z7SpyC9eYR4lH0soYMUz4EjIoPNjO5sWjICS8opw1otrQleY-bJpyWqUWl1ryTSspitqoxO3gayYQpr5MFuatB9Uv0DO5RjNohdoNxCcr1-KIoHpFjs_YoTl8sFIBhcel7y7uRYtU/s1600/SAM_1486.JPG) |
KNG C04 สีเบจ - น้ำตาล |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhXFpLFVqZmyIDj2KHANYng2yNDDSh12BP2rJCv5WvaKbnKBO2qkbP5Yid1E-0sZIKhDHGHJKLL2h_Ila9X6dS8aloKTiGhbpW6RJQBz4aE5i80Jd7JpH_piEe0oeX3GjawRzUd-goCcB0/s1600/SAM_1488.JPG) |
KNG C04 สีเบจ - น้ำตาล |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgLnpiTS5yVIQLU2rq1GGdPgmW2IMkIL8BdA1ZT1OToNKRs7JzanfI0KmNmj_hlkM8NaGZbT9giG9-z5vM_KXKTjmbTxMdoD9RYGXzLN8A-0Fx2QNHl9wd_XpXgnHol3sHG6eqF1_zg9M0/s1600/SAM_1491.JPG) |
KNG A04 สีส้มอมเหลือง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg5vUp85P3JCPlyKlRiiYZDmWzN7QLjANSMo5HcQq7t-O6vD0pKYS4aosMAcWkshaBKICGrb_hR07pcEUZL4iC5i-pGX5s46Dz2cUYGdg1mOZuHuoqTkLPj7vfFhPW61LatouxT-BD_VJo/s1600/SAM_1493.JPG) |
KNG A04 สีส้มอมเหลือง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgVWpvmSqLOKBRYtwjAyqQOzNgAvl-Wn862qNsGhuPdbN4HiqLiAoPlE0ffjSnUXpnt2BIOHxB1TOv1wO90qgQhbeITxDK_UC7hdgPxnQ4LYSAgWYHfASZrJCR0xPq_OYmGoGofNvAiz2Y/s1600/SAM_1495.JPG) |
KNG H02 สีส้ม สีนี้อธิบายไม่ถูก ไม่ถึงกับแดง และไม่เหลืองมาก สีจะเข้มลงมาหน่อย |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiw0kt-gVDIeOm1HIwbU50F3Qq5L2luCd6XCPBdBPVoyY61AN_DyCQpGdSal9g4okejvF-an-Sb7i3qx5rXIVKsjYGBWkogdqKOEZj-RLDCRA_gtPnf1mG2pXvaUa3EVeT0tzQYJmTDqOo/s1600/SAM_1496.JPG) |
KNG H02 สีส้ม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiDRoxDEGfF0iyIWw1R4kX_gAYdQEsleTJmBkl2yuNKYOo5tGwBp00b1l901vqoFqlCQmK6QzexZ9Qwjxq5z7pHhhT5_y3LkPxvRIsX-Vaj2nrIUKHGEBvX81liYZVGc60C6pjWgdGdteo/s1600/SAM_1500.JPG) |
KNG S01 สีน้ำตาลอ่อน |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhYN7Y_Z3iw8np9693VtPxJXp8GzbS6-A3d9-nfx66yMu63fD-AqI241V_SU43NM-rj4aqByPpigAhBH67PNIEMlL3ymVOKRt_a7RkwOOyJpFoPCMiJOfrHl8JvVvw5N0a8HdM4PwxU9EQ/s1600/SAM_1501.JPG) |
KNG S01 สีน้ำตาลอ่อน |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhHNnA8cQdsJHisocfwfU8bOI6nahjhVES1kZILuXfQPeQPC-sH_gWQx3sJ003mtzBpmTuz5mh78TBfNdLIqsMjeWshRT2YigIn_W_v5iEtTBfRPA7Lf5VfRsHlZkUJiFIPDnlEVSMvmpY/s1600/SAM_1513.JPG) |
สีนี้สวยมากกกกกก แบบว่าชอบที่สุดเลยหล่ะ
KNG S07 สีชมพูอมพีช แบบชมพูไปทางส้มนะ แต่ไม่มาก ดังรูปเลย
น่ารักมากกกก |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEi5XzAuNkZLtJpVzp_ViXbKjSGbWEX5Hm-tEoWXaZMdvty886nlbKoSZhOl9wV141O3JR0dmRSo8q6_vJrUKzN-Z-79Y3aTImzLV4OJz8CCrtLv-L8xyx_q3gMGZwepat3L7aDeT751dHY/s1600/SAM_1514.JPG) |
KNG S07 สีชมพูอมพีช |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjrlDjAVKyqWKBlpc0E7lvCPw4uyMT5IRej-pVHerzB6m5Wn7ZFC7wQbWnCzdpIPJ0Bs-VlEuG27kdjWhqGKVuNx3kYs96CgYScYGnGehv897uNKJk_SQXFe2vHOUIKsU3SsV3x5L_I_rI/s1600/SAM_1515.JPG) |
KNG S07 สีชมพูอมพีช |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhU3JB4WAhwIPoSKbCux5Ynk-pQoLmSgS5lYdOrk5izZhgJx6LH_9aDPmLGowYLuyCO9BrurTUSBiRJ9Zfm6lyRAxQtBT5BwuFsrXt0h61ApBM52toiIEWxGCwlej8DcSFsUlTJL801gyQ/s1600/Untitled-1.jpg) |
KNG LIPSTICK : C09 , S07 , A04 , H02
เท่านี้จ๊ะ ขอบคุณที่ชม แล้วเจอกันใหม้กับพิมคะ ^^ |