วันนี้แวะมารีวิว ให้ดูสีบรัชออนจากสลีคนะคะ sleek blush by 3 ตัวใหม่ เขานำเอาบรัชแต่ละเฉดมารวมเป็นตลับเดียว 1 ตลับได้ถึง 3 เลยละ คละเนื้อแม็ทและชิมเมอร์ไว้ด้วยกัน จริงๆก็เหมือนเอาสีเดิมๆมารวมกันไว้นะ
คอนเล็กชั่นของปี2012 มี 5 เฉด วันนี้รีวิวให้ดูแต่ละสีละกันคะ เพิ่งได้มาไม่ถึงอาทิตย์ ขอเช็นเชอร์ ลายน้ำ ไว้
1.มาเริ่มสีแรก lace ขอตัวตัวนี้สีโปรดเลย แอบพีชๆสีกลางแบบ rose gold เป็นชิมเมอร์สวยมาก วิ๊งวาวๆ สองสีข้างๆแม็ทๆ เป็นฝุ่นแป้ง สีสวยคะชอบมาก
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_184141.jpg)
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_184622.jpg)
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_184652.jpg)
2. สี pumpkin อันนี้รวม 3 เฉดแจ่มๆๆไว้ น่ารักดี สีแดงๆมีชิมเมอร์อีกสอง ชมพูแป๊ด กับ ส้ม สว่าง เป็นแม็ทๆ
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_184828.jpg)
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_184923.jpg)
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_185007.jpg)
3 สี pink sprint ตัวนี้เฉดไปทางชมพู
สีแรกอันนี้แอบชิมนิดหน่อยไม่เยอะแต่สีเข้ม ปัดแล้วเหมือนแก้มจะแอบอมชมพูหน่อยๆ
สีกลางบายเย็นมาเลยคะ แหล่มชอบบบบบ! ^^
สีสุดท้ายก็อ่อนลงมาไม่พิเศษอะไร ชมพูปกติอะ แต่แอบเข้มเหมือนกันนะ
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_185058.jpg)
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_185440.jpg)
4. Flame
ตัวนี้แดงมาเลยจ้าาาา ใครชอบเฉดแดงมีติดบ้านไว้ไม่เสียดาย
สีกลางไม่มีชิมเมอร์สีแดงจริงๆ
อีกสองสีอย่างๆออกแดงพีชๆ ไปทางแดงมากกว่า มีชิมเมอร์
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_185551.jpg)
5. sugar
สีน้ำตาลคะ แนวนี้ไปทางสุภาพผุ้ใหญ่หน่อยคะ
สีซ้ายแรก เป็นสีเลือกหมูเข้มมีชิมเมอร์หน่อยๆคะ
สีกลางเป็นน้ำตาลทอง แปลกดี ก็สวยไปอีกแบบ แบบแต่งตาเข้มปัดตัวนี้ได้คะ
ขวาสุดสวยสุด พีช เบาๆ เนื้อแม็ท ไม่วิ๊ง สดใสดีคะ ปัดตัวนี้ก่อนแล้ว เอาสีกลางลงก็งามถ้าใครชอบแบบชิมเมอร์นะ
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_185653.jpg)
![](http://www.jeban.com/userfiles/uploads/2012/04/24_190135.jpg)
ขอบคุณที่ชมแล้วพบกันใหม่คะ